ทีมนักวิจัยศูนย์ปฏิบัติการและส่งเสริมการพัฒนาเมืองอัจฉริยะน่าอยู่ มหาวิทยาลัยขอนแก่น (OPSCD KKU) ในโครงการรับฟังความคิดเห็นของผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย และศึกษาผลกระทบทางสังคมเกี่ยวกับ สลากกินแบ่งรัฐบาล แบบดิจิทัล ประจำปี 2565 ประชุมร่วมกับคณะกรรมการตรวจรับพัสดุสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล ก่อนดำเนินโครงการฯ
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_12-1024x682.jpg)
ด้วยสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล มอบหมายให้มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดย รศ.ดร.ศุภวัฒนากร วงศ์ธนวสุ อาจารย์ประจำวิทยาลัยการปกครองท้องถิ่น มข. และในฐานะผู้อำนวยการศูนย์ปฏิบัติการและส่งเสริมการพัฒนาเมืองอัจฉริยะน่าอยู่ วิทยาลัยการปกครองท้องถิ่น มหาวิทยาลัยขอนแก่น ดำเนินโครงการรับฟังความคิดเห็นของผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย และศึกษาผลกระทบทางสังคมเกี่ยวกับสลากกินแบ่งรัฐบาลแบบดิจิทัล ประจำปี 2565และได้กำหนดให้มีการลงนามในสัญญา เมื่อวันที่ 17 มิถุนายน 2565 ที่ผ่านมา และเพื่อให้การดำเนินการโครงการดังกล่าวบรรลุเป้าประสงค์โครงการ สำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล จึงได้กำหนดให้ที่ปรึกษาโครงการรับฟังความคิดเห็นของผู้มีส่วนได้ส่วนเสียฯ ประชุมร่วมกับคณะกรรมการตรวจรับพัสดุ สำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล ก่อนดำเนินโครงการฯ เพื่อพัฒนาเครื่องมือและวางแผนการทำงานร่วมกัน ในวันที่ 21 มิถุนายน 2565 ณ สำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล สำนักงานกฎหมาย ชั้น 10 ถ.นนทบุรี ต.ท่าทราย อ.เมืองนนทบุรี จ.นนทบุรี อนึ่ง ในส่วนของทีมที่ปรึกษาฯ ซึ่งเป็นนักวิจัยศูนย์ปฏิบัติการและส่งเสริมการพัฒนาเมืองอัจฉริยะน่าอยู่ มหาวิทยาลัยขอนแก่น (OPSCD KKU) นั้น นำโดย รศ.ดร.ศุภวัฒนากร วงศ์ธนวสุ หัวหน้าโครงการฯ และนักวิจัยจากหลากหลายศาสตร์ หลายสถาบัน ได้แก่ ดร.ฌาน เรืองธรรมสิงห์ ผู้เชี่ยวชาญด้านสังคมและในฐานะนักวิจัยศูนย์ปฏิบัติการและส่งเสริมการพัฒนาเมืองอัจฉริยะน่าอยู่ วิทยาลัยการปกครองท้องถิ่น มหาวิทยาลัยขอนแก่น ดร.วชิราวุธ ธรรมวิเศษ ผู้เชี่ยวชาญ เทคโนโลยีดิจิทัล ศ.ดร.ศาสตรา วงศ์ธนวสุ ผู้เชี่ยวชาญเทคโนโลยีดิจิทัล ผศ.ดร.พิมลพรรณ ไชยนันท์ผู้เชี่ยวชาญด้านการประชาสัมพันธ์ ดร.รวดี สุทธิศาสตร์ นักกฎหมาย ผศ.ดร.พัชรินทร์ พูลทวี นักวิจัย ผศ.ดร.อลิชา ตรีโรจนานนท์ นักวิจัย นางสุภาวดี แก้วคำแสน ผู้ช่วยนักวิจัย นางสาวภาภรณ์ เรืองวิชา ผู้ช่วยนักวิจัย และนายภัทรพล ขวัญสุด ผู้ประสานงาน
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_10-1024x502.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_11-1024x520.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_12-1-1024x682.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_9-1024x687.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_7-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_8-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_6-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_5-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_4-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_3-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_2-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_1-1024x683.jpg)
![](https://opcsmartcity.org/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_ประชุมคกก.ตรวจรับพัสดุ21มิย65_220622_0-768x1024.jpg)